SiamAcoustic.com

Fix Guitar

บ้านเอก

FotoBeer

GSE-Stores

Name MiniHouse

Cinguitars

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านกีตาร์ระดับคุณภาพจากร้าน CinGuitars ให้น้าๆ บ้านสยามได้รู้จักกันครับ  (อ่าน 6922 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cinguitars

• Guru
  • All Laminate
มาConfirmเจ้าของร้านใจดี(โดยเฉพาะกับสาวๆ :P) เปิดร้านเพราะใจรักมากกว่าจะเอากำไรมากมาย ใครศึกษาอยู่ปรึกษาแกได้ครับ

รุ่นที่เลือกมาขายก็เป็นรุ่นที่มีประวัติน่าเก็บสะสม +1สำหรับร้านกีตาร์ดีๆอีกที่ที่ช่วยพัฒนาตลาดบ้านเราครับ;D

คำในวงเล็บเนียะ แสดงว่าคนพูดรู้จริง วันหลังใครอยากได้ส่วนลดเยอะๆรู้ทางแล้วนะ :)

นั้นถ้าผมได้มีโอกาสไปที่ร้าน เดี๋ยวเอาสาวพริตตี้ไปด้วย เผื่อ Gibson จะได้ราคาลดลง อิ อิ  :P :P :P

ลดไปสองพันล่วงหน้าเลยครับ สำหรับพริตตี้หนึ่งคน :)

• Guru
พี่ซินครับ ถามนิดนึง ระหว่าง Huss & Dalton กับ Collings พี่ชอบตัวไหนมากกว่ากันครับ
ทรง D น่ะครับ

Huss and Dalton เค้าเริ่มผลิตกีต้าร์ครั้งแรกก็ทรง D
เค้าโตมากับทรงนี้ก่อนจะแตกไลน์ไปหลายทรง เห็นทีคงไม่ต้องฟันํงต่อแล้วนะครับ  ;)

• Guru
แอบได้ยินข่าว แว่วๆ ว่า martin ชุดใหญ่กำลังจะมากันนะครับ เตรียมตัวกันไว้เด้อ ........... :)

Martin Retro series ที่ทุกคนกำลังรอคอยนะครับ
ผมสั่งมารุ่นละตัว OM28Retro,HD28Retro
ลองเข้าไปดูราบละเอียดได้ครับ ของมาถึงวันศุกร์นี้แล้ว
http://www.cinguitars.com/model.php?id=169&t_id=136

• Guru
ร้านสวยมากครับ กีตาร์ดีๆทั้งนั้นเลย นับโอกาสที่ดีของคนรักกีตาร์อย่างพวกเราครับ
ขอบคุณครับน้าตะวัน ว่างๆแวะมาเที่ยวหากันนะครับ :D

• Guru
:) :) ปลายเดือนขึ้นเชียงใหม่ จะแวะไปลอง d-55 ครับคุณซิน เสียดายตัวtacoma ครับ ไปซะแล้ว ชอบปิ๊กการ์ดสีน้าตาลลายกระ มากกว่าดำครับ แล้วเจอกันครับคุณซิน ;D ;D

ยินดีต้อนรับครับ สำหรับ Guild D55 ปิ๊กการ์ดน่าจะหาซื้อลายกระมาเปลี่ยนได้ไม่ยากนะครับ
มาลองเสียงก่อนดีกว่าครับ :)

ออฟไลน์ getpacalin

• *
:) :) ปลายเดือนขึ้นเชียงใหม่ จะแวะไปลอง d-55 ครับคุณซิน เสียดายตัวtacoma ครับ ไปซะแล้ว ชอบปิ๊กการ์ดสีน้าตาลลายกระ มากกว่าดำครับ แล้วเจอกันครับคุณซิน ;D ;D

ยินดีต้อนรับครับ สำหรับ Guild D55 ปิ๊กการ์ดน่าจะหาซื้อลายกระมาเปลี่ยนได้ไม่ยากนะครับ
มาลองเสียงก่อนดีกว่าครับ :)
ขอบคุณครับ ก่อนขึ้นไปจะโทรหาก่อนนะครับ ;)

ออฟไลน์ Lex-Chevy

• Administrator
  • All Solid
    • บ้านสยาม
สวัสดีวันอาทิตย์ครับ  :D
ทำไงได้ก็ใจมันรักแต่ ยามาฮ่าป้ายเขียว กับ มาร์ตินนี่นา -_-"

ออฟไลน์ น้าต่อ

• *
ร้านนี้ของดีๆทั้งนั้นเลยครับ..........ว่างๆไปลองเล่นดูได้........เจ้าของร้านใจดีมากครับ........

• Guru
ร้านนี้ของดีๆทั้งนั้นเลยครับ..........ว่างๆไปลองเล่นดูได้........เจ้าของร้านใจดีมากครับ........

เมื่อไหร่น้าต่อจะแวะมาเที่ยวอีกที่ร้านละครับ ;)
สงสัยคราวหน้าต้องซ้อมเตรียมเพลงไว้แจมกันซะแล้ว  ;D

ออฟไลน์ น้าต่อ

• *

เมื่อไหร่น้าต่อจะแวะมาเที่ยวอีกที่ร้านละครับ ;)
สงสัยคราวหน้าต้องซ้อมเตรียมเพลงไว้แจมกันซะแล้ว  ;D

ช่วงส่งท้ายปีเก่า-ต้อนรับปีใหม่ครับน้าซิน.........

ออฟไลน์ tao

• *

ช่วงส่งท้ายปีเก่า-ต้อนรับปีใหม่ครับน้าซิน.........

ขอสามเพลงนะ.......

ออฟไลน์ Lex-Chevy

• Administrator
  • All Solid
    • บ้านสยาม

ขอสามเพลงนะ.......

อัดคลิปลง youtube มาดูบ้างเด้อ  :D
ทำไงได้ก็ใจมันรักแต่ ยามาฮ่าป้ายเขียว กับ มาร์ตินนี่นา -_-"

ออฟไลน์ fotobeer

• Top & Back Solid
สวยๆ ดีดีๆ ทั้งนั้นเลยครับ........อย่างผมคงได้แต่มอง ตาปลิบๆ  :'(
ไม่ต้องเรียนรู้ทฤษฎีให้มากหล่อก ขอแค่มีจินตนาการก็พอแล้ว

ออฟไลน์ getpacalin

• *
สวยๆ ดีดีๆ ทั้งนั้นเลยครับ........อย่างผมคงได้แต่มอง ตาปลิบๆ  :'(
;) ;) อย่ายอมแพ้น้องชาย ถ้าหวังว่าจะได้ มันต้องได้ ขายปิ๊การ์ด500ชิ้น ก้อซื้อได้แระ :o :o :P

• Guru

วันไหนแวะมาเชียงใหม่ มาเล่นเพลงเพราะๆให้ฟังบ้างนะครับ
ยินดีต้อนรับเสมอ  :)

Copyright © SiamAcoustic.com